กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
7 มีนาคม 2015, 08:35:37 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

Thaiadmin on Social NetworkThaiadmin on TwitterThaiadmin on Facebook Group

ข่าว:
  หน้าแรก   เวบบอร์ด   ค้นหา ช่วยเหลือ เจ้าหน้าที่ เข้าสู่ระบบ ลืมรหัสผ่าน? คำเแนะนำ สมัครสมาชิก Register via Facebook Register via Google+  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Serve Zone » Hardware » หัวข้อ:
|-+ USB Flash Drive Format ไม่ได้ครับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: USB Flash Drive Format ไม่ได้ครับ  (อ่าน 40902 ครั้ง)
pixku
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 3 พฤศจิกายน 2007, 12:25:48 »

USB Flash Drive Format ไม่ได้ครับ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร เปิดก็ไม่ได้

* 01.JPG (27.68 KB, 402x455 - ดู 611 ครั้ง.)

* 02.JPG (25.13 KB, 338x456 - ดู 810 ครั้ง.)

* 03.JPG (34.56 KB, 822x485 - ดู 1044 ครั้ง.)
Share topic : บันทึกการเข้า
korimezzz
Wizard Expert
**

จิตพิสัย: 0

สมาชิกลำดับที่ 10338

Posting Frequency

ระดับถัดไป:
 60% ( 6 / 10 )

« ตอบ #1 เมื่อ: 3 พฤศจิกายน 2007, 15:12:05 »

มันถูกบล็อกการ format นะครับลองเอามันออกดูน่าจะหายนะ Afroครับ

<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>
pixku
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 3 พฤศจิกายน 2007, 18:11:13 »

แล้วทำยังไงละครับอยากรู้จัก ครับ ช่วยทีขอบคุณครับ

pixku
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 3 พฤศจิกายน 2007, 18:15:25 »

แล้วทำยังไงละครับอยากรู้จัก ครับ ช่วยทีขอบคุณครับ

อีกอย่างรุ่นนี้ไม่มีการล็อกภายนอกครับ

mdemigod
Platinum Fellowship

จิตพิสัย: 0

สมาชิกลำดับที่ 2380

TH@min Membership

ระดับถัดไป:
 60% ( 3 / 5 )

« ตอบ #4 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2007, 12:06:26 »

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับยี่ห้อเดียวกันเลยไม่ติดไวรัสอีกด้วย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 พฤศจิกายน 2007, 13:28:30 โดย mdemigod » Share topic : บันทึกการเข้า

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
ipconfig54
Scholar Class 4

จิตพิสัย: 1

สมาชิกลำดับที่ 24844

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เพื่ออนาคตในวันข้างหน้า

ระดับถัดไป:
 40% ( 4 / 10 )

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2007, 17:36:54 »

ถ้ายังอยู่ในประกันให้รีบส่งเคลมเลยนะครับ...คุณแม่ขอร้อง

<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>
kroyee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2007, 18:03:35 »

มีไวรัสหรือป่าว
ไปโชว์ไฟร์ให้หมดดูว่าFolder.exe หรือป่าวไอตัวนี้และมันมากับตัวAutoRun ครับ....
ต้องลบออกทั้งสองตัวเลยครับ...

CREATIVE
Scholar Class 3

จิตพิสัย: 1

สมาชิกลำดับที่ 25349

ระดับถัดไป:
 60% ( 6 / 10 )

« ตอบ #7 เมื่อ: 4 ธันวาคม 2007, 10:40:01 »

มีวิธีเดียวคือการ Flash Firmware  ครับ

Mamijung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 4 ธันวาคม 2007, 14:18:56 »

คงต้องไปหาโปรแกรมฟอแม็ตแฮนดี้ไดร์โดยเฉพาะเลยนะคับ >Cheesy   และเย็นี้อย่าลืมเชียร์ทีมไทยด้วยนะคับ

hh2551
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 22 มกราคม 2009, 15:57:11 »

ลองโหลดโปรแกรมนี้ไปใช้ดูนะครับ เพราะผมเชื่อว่าหากใช้โปรแกรมนีแล้ว รับรองว่าหายไปจากอาการข้างต้นอย่างแน่นอน
http://www.apacer.com/en/support/downloads/Repair_v2.9.1.1.zip

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

โปรดอ่านกฎกติกาก่อนแสดงความคิดเห็น

1. โปรดงดเว้น การใช้คำหยาบคาย ส่อเสียด ดูหมิ่น กล่าวหาให้ร้าย สร้างความแตกแยก หรือกระทบถึงสถาบันอันเป็นที่เคารพ
2. ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นเวบบอร์ดโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไปและสมาชิก
ซึ่งทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
3. หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป
4. ทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอสงวนสิทธิ์ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Serve Zone » Hardware » หัวข้อ:
|-+ USB Flash Drive Format ไม่ได้ครับ