กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
29 สิงหาคม 2015, 19:33:48 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีการตั้งค่า Router และ เครื่อง DVR เพื่อดูกล้อง CCTV ผ่านเน็ตครับ  (อ่าน 5043 ครั้ง)
amazon05
Pre Member
*

จิตพิสัย: 0

« เมื่อ: 26 ธันวาคม 2010, 11:52:44 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

คือผมเพิ่งซื้อกล้องวงจรปิด มาติดตั้งเองครับ แต่ตอนนี้ติดปัญหาไม่สามารถตั้งค่าต่างๆ เพื่อดูกล้องผ่านเน็ตและผ่านทางมือถือได้ครับ รบกวนผู้รู้ ช่วยแนะนำด้วยครับ
ดังมีรายละเอียดดังนี้ครับ
 กล้อง CCTV ของ NWP แบบ H.264 DVR จำนวนกล้อง 4 กล้อง
 Router : Dlink DSL-2640B มีพอร์ตเชื่อมต่อ Lan เพิ่มได้ 3 พอร์ต และมี Wiless อีก 1 ชุด
 โดยสถานที่ติดตั้ง มีความจำเป็นต้องต่อเครื่อง Fax ด้วยจะมีปัญหาไหมครับ เพราะอยู่ในวง Lan เดียวกัน พยายามทดลองตั้งค่ามาหลายวันแล้วแต่ยังไม่สำเร็จ
 และ Domain name ที่สมัครไว้ที่ Dyns จะยังสามารถใช้ได้ไหม หรือควรสมัครไหมดีครับ อยากทราบว่า thaidyns ใช้งานดีไหมครับ ช่วยแนะนำ ที่สมัคร domain ที่ใช้งานได้ดีให้ด้วยครับ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ 
jokerno7
Advanced Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010, 10:13:31 »

เท่าที่เคยทำมานะครับ คือว่า ทางเราต้องทราบตัวเลขไอพี ของตัวกล้องวงจรปิดก่อนว่าเป็นเลขไอพีอะไร แล้วเราก็ไป forward port ที่ตัวเร้าเตอร์นะครับ แล้วเราก็ไปสมัคร ที่ www.dyndns.org เพื่อสร้าง ทางเข้าดูกล้องวงจรปิด แล้วนำข้อมูลที่เราสมัครไว้ ล่ะก็เว๊ปเพจ นำไปลงที่เร้าเตอร์ก็จะสร้างทำงานได้แล้วนะครับ ลองดูนะครับ ผมก็มั่วเหมือนกัน แหะๆ Grin

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
sys.kantinan
Platinum Fellowship

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010, 14:48:39 »

บอกหมดท่าจะยาว  ยัไงลอง forward port ไปที่ ip กล้องตามนี้ก่อนครับ
http://www.avbell.com/Manual/DSL_2640B/Forward%20Port%20D-Link%20_DSL-2640B_.pdf

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
aaaa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2012, 20:27:59 »

ตอนนี้เว็บนี้มันไม่ฟรีแล้วทำยังไง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์